Sáng ngày 03/6/2024, Đảng uỷ trường Cao đẳng Công nghiệp Việt Đức tổ chức sinh hoạt chính trị dưới cờ tháng 6 năm 2024. Tham dự buổi sinh hoạt có đồng chí Hoàng Minh Thái – Bí thư Đảng uỷ - Hiệu trưởng nhà trường; các đồng chí trong Ban thường vụ, bí thư các chi bộ cùng toàn thể đảng viên, viên chức, người lao động và học sinh, sinh viên nhà trường.
Quang cảnh buổi sinh hoạt
Sau nghi lễ Chào cờ trang trọng, các đồng chí dự buổi sinh hoạt đã được nghe đồng chí Hoàng Văn Quân – Bí thư chi bộ - Trưởng phòng CTHSSV báo cáo tình hình thực hiện nội quy, quy chế của HSSV, tình hình an ninh, trật tự trong nhà trường tháng 5/2024; tình hình xử lý các trường hợp vi phạm về ATGT của HSSV, đồng thời công bố Quyết định cấp học bổng khuyến khích học tập cho HSSV có thành tích trong học tập và rèn luyện sau khi kết thúc học kỳ I năm học 2023-2024.
Tiếp đó, đồng chí Văn Thị Thu Thịnh – Bí thư Đoàn thanh niên nhà trường đã thông tin về tình hình các hoạt động của Đoàn thanh niên, theo đó trong tháng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập ĐTNCS Hồ Chí Minh và các tháng tiếp theo, Đoàn thanh niên nhà trường đã tổ chức thành công nhiều hoạt động, điển hình là gian hàng trưng bày Sản phẩm sáng tạo của thanh niên trường CĐCN Việt Đức. Chào mừng Đại hội lần thứ VI Hội LHTN Việt Nam thành phố Sông Công; giải chạy tập thể thành phố Sông Công hưởng ứng ngày chạy Olympic vì sức khoẻ toàn dân, Hội thao thể dục thể thao các cơ sở GDNN tỉnh thái nguyên năm 2024 vì cộng đồng; đồng thời tổ chức thành công Đại hội đại biểu ĐTNCS Hồ Chí Minh trường CĐCN Việt Đức lần thứ 30 nhiệm kỳ 2024-2027.
![](/uploads/news/2024_06/chao-co-2.jpg)
Đồng chí Hoàng Minh Thái - Bí thư Đảng uỷ - Hiệu trưởng nhà trường phát biểu tại buổi sinh hoạt
Cũng tại buổi sinh hoạt, đồng chí Hoàng Minh Thái cũng thông tin về tình hình hoạt động chung của nhà trường; tình hình triển khai văn bản số 3262 của Bộ Công Thương về việc tổ chức, sắp xếp các đơn vị sự nghiệp công lập trực thuộc Bộ Công Thương năm 2024-2025 và các nhiệm vụ, trọng tâm công tác tháng 6/2024.
Ý kiến bạn đọc